जुलैमध्ये T20 विश्वचषकासाठी पात्र ठरल्यानंतर, डच संघ अनुक्रमे 16, 18 आणि 20 ऑक्टोबर रोजी गट टप्प्यातील सामन्यांमध्ये संयुक्त अरब अमिराती, नामिबिया आणि श्रीलंका यांच्याशी लढतील.
गटातील अव्वल दोन संघ सुपर 12 साठी पात्र ठरतील.
रॉयल डच क्रिकेट फेडरेशन (केएनसीबी) चे उच्च कार्यप्रदर्शन व्यवस्थापक रोलँड लेफेव्रे यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे की, “आम्ही गॅरी कर्स्टन आणि डॅन ख्रिश्चन या दोघांचेही T20 विश्वचषकासाठी आमच्या कोचिंग स्टाफमध्ये स्वागत करताना खूप उत्सुक आहोत.”
“ते टेबलवर ज्ञान आणि अनुभवाचा खजिना आणतात जे विश्वचषकाच्या आघाडीवर आणि त्यादरम्यान खूप मदत करेल.”
ऑस्ट्रेलियाला रवाना होण्यापूर्वी सप्टेंबरच्या उत्तरार्धात केपटाऊनमधील गॅरी कर्स्टन क्रिकेट अकादमीमध्ये डच संघाने कर्स्टन आणि त्याच्या प्रशिक्षक कर्मचार्यांसह मुख्य प्रशिक्षक रायन कुक यांच्यासह प्रशिक्षण शिबिर घेतले, ज्यांनी यापूर्वी दक्षिण आफ्रिकेसोबत जवळून काम केले आहे.
“मला केपटाऊनमध्ये डच संघासोबत काम करताना खूप आनंद झाला आणि मी त्यांना T20 विश्वचषकात सल्लागार म्हणून सामील होण्यास उत्सुक आहे,” असे कर्स्टन, ज्याने गुजरात टायटन्स या वर्षाच्या त्यांच्या पदार्पणाच्या हंगामात आयपीएल जिंकला, तो म्हणाला.
कर्स्टनने यापूर्वी २०२१ मध्ये आयर्लंडविरुद्धच्या सुपर लीग मालिकेदरम्यान डच संघासोबत काम केले आहे.
2011 च्या एकदिवसीय विश्वचषक स्पर्धेसाठी भारताचे प्रशिक्षक असलेले 54 वर्षीय खेळाडू पुढे म्हणाले, “शिबिरात कौशल्य आणि व्यावसायिकतेच्या पातळीने मी प्रभावित झालो. ते टी-20 विश्वचषकात मोठा प्रभाव पाडण्यासाठी तयार आणि दृढनिश्चय करतील.” शीर्षक
ऑस्ट्रेलियाचा माजी अष्टपैलू ख्रिश्चन, ज्याच्या नावावर 393 T20 कॅप्स आहेत आणि अॅडलेडमध्ये डच संघात सामील झाला आहे, तो स्थानिक परिस्थितीबद्दल सखोल ज्ञान प्रदान करण्याचा प्रयत्न करेल.
“मला या मुलांची ओळख करून घेण्यासाठी काही आठवडे गेले आहेत, आणि मी सराव करताना प्रत्येकाच्या कामाच्या नैतिकतेने खूप प्रभावित झालो आहे. मी त्यांना मैदानावर काही चांगले यश मिळवून देण्यासाठी उत्सुक आहे,” ख्रिश्चन म्हणाला.