भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाच्या (बीसीसीआय) ऐतिहासिक हालचालीमध्ये, भारताच्या क्रिकेट प्रशासकीय मंडळाने गुरुवारी भारताच्या पुरुष आणि महिला क्रिकेटपटूंसाठी समान सामना शुल्क जाहीर केले.
भारतीय कर्णधार हरमनप्रीत कौर “भारतातील महिला क्रिकेटसाठी रेड लेटर डे” म्हणून या निर्णयावर आनंद व्यक्त करण्यासाठी सोशल मीडियावर नेले.
“महिला आणि पुरुषांसाठी वेतनाच्या समानतेसह भारतातील महिला क्रिकेटसाठी खरोखरच लाल-अक्षराचा दिवस. धन्यवाद @BCCI आणि @JayShah,” हरमनप्रीत कौरने ट्विट केले.
महिला आणि पुरुषांसाठी वेतनाच्या समानतेसह भारतातील महिला क्रिकेटसाठी खरोखरच लाल पत्राचा दिवस आहे. धन्यवाद @BCCI आणि @JayShah
— हरमनप्रीत कौर (@ImHarmanpreet) 1666857127000
महान भारतीय फलंदाज आणि माजी फलंदाज मिताली राज या निर्णयामुळे आणि पुढील वर्षी होणाऱ्या महिला आयपीएलमुळे देश महिला क्रिकेटच्या नव्या युगात पाऊल टाकत आहे, असे सांगून त्यांनी बीसीसीआयच्या या निर्णयाचे कौतुक केले.
“भारतातील महिला क्रिकेटसाठी हा एक ऐतिहासिक निर्णय आहे! पुढील वर्षी WIPL सोबत वेतन इक्विटी धोरण, आम्ही भारतातील महिला क्रिकेटसाठी एका नवीन युगाची सुरुवात करत आहोत. हे घडवून आणल्याबद्दल @JayShah सर आणि @BCCI चे आभार. आज खूप आनंद झाला,” मितालीने ट्विट केले.
भारतातील महिला क्रिकेटसाठी हा ऐतिहासिक निर्णय! पुढील वर्षी WIPL सोबत पे इक्विटी पॉलिसी, आम्ही एक… https://t.co/8g4Q7rMilQ
— मिताली राज (@M_Raj03) 1666855448000
भारताचा माजी वेगवान गोलंदाज झुलन गोस्वामी तसेच ट्विट करून या उपक्रमाचे कौतुक केले, “महिला क्रिकेटच्या उन्नतीसाठी @BCCI आणि @JayShah सरांचा उत्तम उपक्रम. यामुळे तरुण मुलींना क्रिकेटला करिअर म्हणून घेण्यास प्रेरणा मिळेल. समाजात लैंगिक समानता निर्माण करण्यासाठी हे एक पाऊल आहे आणि आशा आहे की इतर खेळ बीसीसीआयच्या पावलावर पाऊल टाकतील. @BCCIWomen.”
महिला क्रिकेटच्या उत्थानासाठी @BCCI आणि @JayShah सरांचा उत्तम उपक्रम. हे तरुण मुलींना प्रेरित करेल… https://t.co/2syTkCZnZA
— झुलन गोस्वामी (@JhulanG10) 1666862642000
माजी भारतीय कर्णधार अंजुम चोप्रानेही बीसीसीआयच्या या उपक्रमाचे कौतुक केले.
अंजुमने ट्विट केले, “ही मोठी बातमी! चांगले केले @BCCI @JayShah.
ही मोठी बातमी! 👏🏻👏🏻👏🏻 चांगले केले @BCCI @JayShah https://t.co/gBa2gfiioA
— अंजुम चोप्रा (@chopraanjum) 1666855620000
भारताची स्टार सलामीवीर स्मृती मानधना हिनेही या निर्णयावर आनंद व्यक्त केला.
“भारतातील महिला क्रिकेटसाठी किती आश्चर्यकारक बातमी आहे,” तिने ट्विट केले.
भारतातील महिला क्रिकेटसाठी काय आश्चर्यकारक बातमी आहे 👏👏 https://t.co/Mn4shzF05r
— स्मृती मानधना (@mandhana_smriti) 1666861199000
इतर सध्याच्या भारतीय खेळाडूंना आवडते स्नेह राणा, यास्तिका भाटिया बीसीसीआयचेही आभार मानले.
“@BCCIWomen @JayShah तुमचे खूप खूप आभार,” राणा यांनी ट्विट केले.
तुमचे खूप खूप आभार 🙏🏻 @BCCIWomen @JayShah https://t.co/O1AogiuRUy
— स्नेह राणा (@SnehRana15) 1666857418000
“धन्यवाद @JayShah सर आणि @BCCIWomen,” यास्तिकाने ट्विटमध्ये जोडले.
धन्यवाद @JayShah सर आणि @BCCIWomen https://t.co/kC8SCDXgtk
— यास्तिका भाटिया (@YastikaBhatia) 1666857518000
काही पुरुष क्रिकेटपटूंनी लिंग समानतेसाठी केलेल्या या महत्त्वपूर्ण पाऊलाबद्दल बीसीसीआयचे कौतुक केले.
भारतीय मधल्या फळीतील दिग्गज चेतेश्वर पुजाराने ट्विट केले, “भारतातील महिला क्रिकेटच्या उत्थानासाठी @BCCI कडून एक उत्तम पाऊल आणि जगासमोर एक उदाहरण मांडले आहे.”
@BCCI कडून भारतातील महिला क्रिकेटच्या उन्नतीसाठी आणि जगासमोर एक उदाहरण प्रस्थापित करण्याच्या दिशेने एक उत्तम पाऊल… https://t.co/x9bEeVKGcz
— चेतेश्वर पुजारा (@cheteshwar1) 1666859880000
माजी भारतीय फिरकी महान हरभजन सिंग यांनी ट्विट करून बीसीसीआयचे अभिनंदन केले, “@BCCI ने क्रिकेटमधील खेळाडूंसाठी वेतन समानता धोरणाचा निर्णय घेतला आहे हे जाणून आनंद झाला. BCCI ने इतर क्रीडा संस्थांसाठी एक मानक सेट केले आहे. यामुळे खेळात महिलांच्या अधिक सहभागाला प्रोत्साहन मिळेल. खरंच एक ऐतिहासिक मैलाचा दगड! @iRogerBinny @JayShah.”
@BCCI ने क्रिकेटमधील खेळाडूंसाठी वेतन इक्विटी धोरणाचा निर्णय घेतला आहे हे जाणून आनंद झाला. BCCI ने… https://t.co/8nobiDG6i0 असे सेट केले आहे
— हरभजन टर्बनेटर (@harbhajan_singh) 1666855975000
माजी भारतीय फिरकीपटू अमित मिश्रा यांनीही ट्विट केले, “खरंच स्वागतार्ह निर्णय. आपल्या देशाने पहिल्यांदा हे केले याचा अभिमान वाटतो. जगभरातील प्रत्येक क्रीडा संघटनेने याचे अनुसरण केले पाहिजे. उत्तम काम @bcci @jayshah ji.”
खरच स्वागतार्ह निर्णय. आपल्या देशाने हे पहिले केले याचा अभिमान आहे. याचे पालन प्रत्येक क्रीडा संघटनांनी केले पाहिजे… https://t.co/3RYK2wqfiV
– अमित मिश्रा (@MishiAmit) 1666857253000
बीसीसीआय सचिव जय शहा ऐतिहासिक विकासाची घोषणा करण्यासाठी त्याच्या अधिकृत ट्विटर हँडलवर घेतला.
“भेदभावाचा सामना करण्याच्या दिशेने बीसीसीआयचे पहिले पाऊल घोषित करताना मला आनंद होत आहे. आम्ही आमच्या करारबद्ध महिला क्रिकेटपटूंसाठी वेतन समानता धोरण लागू करत आहोत. स्त्री आणि पुरुष क्रिकेटपटूंसाठी मॅच फी समान असेल कारण आम्ही लिंग समानतेच्या नवीन युगात प्रवेश करतो. भारतीय क्रिकेटमध्ये,” शाह यांनी ट्विट केले.
भेदभावाचा सामना करण्यासाठी @BCCI चे पहिले पाऊल जाहीर करताना मला आनंद होत आहे. आम्ही पे इक्विटी धोरण लागू करत आहोत f… https://t.co/Zo2uzoNqN4
— जय शहा (@JayShah) 1666854142000
बीसीसीआयचे सचिव शाह यांनीही करारबद्ध खेळाडूंच्या नवीन फीवर प्रकाश टाकला आणि यावर भर दिला भारतीय महिला क्रिकेट संघ त्यांच्या पुरुष समकक्षांप्रमाणेच मॅच फी मिळतील.
“@BCCIWomen क्रिकेटपटूंना त्यांच्या पुरुष खेळाडूंप्रमाणेच मॅच फी दिली जाईल. कसोटी (INR 15 लाख), ODI (INR 6 लाख), T20I (INR 3 लाख). पे इक्विटी ही आमच्या महिला क्रिकेटपटूंसाठी माझी बांधिलकी होती आणि मी आभारी आहे. त्यांच्या पाठिंब्यासाठी सर्वोच्च परिषद. जय हिंद,” त्यांनी आणखी एका ट्विटमध्ये जोडले.