वेगवान गोलंदाज मोहम्मद वसीमझिम्बाब्वेला 130-8 पर्यंत रोखण्यासाठी 4-24 असा दावा केल्यानंतर फलंदाजाच्या खर्चावर त्याचा समावेश असिफ अलीने सुरुवातीला सार्थकी लावला होता, परंतु फलंदाजी गडगडल्याने पर्थ स्टेडियमवर 20 षटकात पाकिस्तानला केवळ 129-8 धावा करता आल्या.
कट्टर-प्रतिस्पर्धी भारताकडून शेवटच्या चेंडूवर झालेल्या पराभवानंतर पाकिस्तानचा हा दुसरा पराभव होता आणि आता त्यांना उपांत्य फेरीच्या आशा जिवंत ठेवण्यासाठी रविवारी विजय नसलेल्या नेदरलँड्सविरुद्धच्या सामन्यात विजय मिळवावा लागेल.
“एक संघ म्हणून किंवा कर्णधार म्हणून हे खूप कठीण आहे. आम्ही तिन्ही विभागांमध्ये योग्य नव्हतो, परंतु आम्ही बसून चुकांवर चर्चा करू आणि नंतर आम्ही जोरदार पुनरागमन करू,” बाबर म्हणाला.
बाबर म्हणाले की, अतिरिक्त वेगवान गोलंदाजाने त्यांची मधली फळी कमकुवत केली आहे असे मला वाटत नाही.
“या खेळपट्टीला वेगवान गोलंदाजांची गरज होती, म्हणून आमच्याकडे ते नियोजन होते आणि म्हणूनच आमच्याकडे एक अतिरिक्त वेगवान गोलंदाज होता,” बाबरने आपल्या संघाला त्वरीत पुन्हा संघटित होण्याचे आवाहन करण्यापूर्वी सांगितले.
“प्रामाणिकपणे सांगायचे तर, हे कठीण आहे, परंतु आमच्याकडे दोन दिवस आहेत आणि आम्ही एकत्र बसून चर्चा करू.”