आर्सेनलने ५८ सेकंदांनंतर गोल नोंदवला. गॅब्रिएल मार्टिनेली कर्णधार मार्टिन ओडेगार्डने अचूक पास दिला, परंतु लिव्हरपूलने गेममध्ये वाढ केली आणि 34व्या मिनिटाला डार्विन नुनेझने बरोबरी साधली.
ट्रेंट अलेक्झांडर-अरनॉल्डला मार्टिनेलीसोबतच्या गोंधळात झालेल्या घोट्याच्या दुखापतीवर उपचार मिळाल्याने पहिल्या हाफच्या मध्यभागी एक लांब ब्रेक लागला आणि हाफटाइममध्ये इंग्लंडच्या बचावपटूला जो गोमेझने बदलले.
तोपर्यंत आर्सेनल पुन्हा समोर आला होता, मार्टिनेली प्रदाता बनल्याने प्रति-आक्रमणावर स्वीप करत होता, साकाने पहिल्या हाफच्या थांबण्याच्या वेळेत एक सोपा फिनिश करण्यासाठी साकासाठी चेंडू बॉक्सवर फेकून दिला होता.
@Arsenal चा मोठा विजय 🔴#ARSLIV https://t.co/if55cZ9mkC
— प्रीमियर लीग (@premierleague) 1665336903000
ब्रेकनंतर आर्सेनलची आघाडी वाढवण्याची सुवर्णसंधी ओडेगार्डने गमावली आणि दोन मिनिटांनंतर डिओगो जोटा याने फिरमिनोला अचूक वेट थ्रू बॉलसह गोलकीपर आरोन रॅम्सडेलला ओलांडून नेटमध्ये वळवले.
आर्सेनलने जोरदार पुनरागमन केले आणि शॉट्स आणि ब्लॉक्सची जंगली मालिका पेनल्टीमध्ये संपुष्टात आली जेव्हा लिव्हरपूलच्या थियागो अल्कंटाराने गॅब्रिएल येशूला फाऊल केले आणि साकाने 76व्या मिनिटाला आपली बाजू 3-2 ने पुढे नेण्यात कोणतीही चूक केली नाही.
आर्सेनलला 24 गुणांसह पहिल्या स्थानावर नेणारा विजयावर शिक्कामोर्तब करण्यासाठी हे पुरेसे होते, नऊ गेमनंतर दुसऱ्या स्थानावर असलेल्या मँचेस्टर सिटीपेक्षा एक पुढे.
लिव्हरपूलची हंगामातील निराशाजनक सुरुवात कायम राहिली आणि लीगमधील दुसऱ्या पराभवामुळे ते आठ सामन्यांतून 10 गुणांसह 10व्या स्थानावर आहेत.