अमित शहा यांनी आज बिहारमधील पूर्णिया येथे एका मेगा सभेला संबोधित केले
पाटणा:
केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांनी आज बिहारमधील पूर्णिया येथे एका मेगा रॅलीला संबोधित केले. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या नावाने, श्री शाह यांनी 2024 च्या सार्वत्रिक निवडणुकांपूर्वी, बिहारसाठी भाजपची एकल निवडणूक मोहीम प्रभावीपणे सुरू केली. भाजपशी संबंध तोडल्याबद्दल मुख्यमंत्री नितीश कुमार यांच्यावर थेट हल्ला चढवत शाह म्हणाले की, जनता दल (युनायटेड) नेत्याने आपली पंतप्रधानपदाची महत्त्वाकांक्षा पूर्ण करण्यासाठी भाजपशी विश्वासघात केला.
‘जनभावना महासभा’ नावाची ही रॅली, गेल्या महिन्यात भाजपच्या नेतृत्वाखालील राष्ट्रीय लोकशाही आघाडीतून (एनडीए) बाहेर पडल्यानंतर आणि भाजपमध्ये सामील झाल्यानंतर राज्यातील भाजपने आयोजित केलेली ही पहिली रॅली आहे. महागठबंधन (महाआघाडी) काँग्रेस आणि राष्ट्रीय जनता दलाशी.
शाह सध्या राज्याच्या दोन दिवसांच्या दौऱ्यावर आहेत.
कुमार यांच्यावर निशाणा साधत केंद्रीय गृहमंत्री म्हणाले: “गेल्या बिहार विधानसभा निवडणुकीत नितीश कुमार यांच्या पक्षाने भाजपपेक्षा निम्म्या जागा जिंकल्या होत्या. तरीही मोदी. जी नितीशकुमार यांना मुख्यमंत्री होऊ दिले कारण त्यांनी बिहारमध्ये युती करण्याचे आश्वासन दिले होते [NDA] नितीश कुमार यांच्या नेतृत्वाखाली काम करेल. तरीही त्याने आमचा विश्वासघात केला. त्यांच्या पंतप्रधानपदाच्या महत्त्वाकांक्षेने त्यांना काँग्रेस आणि लालू प्रसाद यादव यांच्याशी हातमिळवणी केली.
केंद्रीय गृहमंत्री पुढे म्हणाले: “नितीश कुमार यांचे एकच उद्दिष्ट आहे: कोणत्याही किंमतीवर सत्तेवर टिकून राहणे. परंतु ते आता बिहारच्या लोकांसमोर उभे आहेत, जे त्यांना यापुढे संशयाचा लाभ देणार नाहीत.”
ते म्हणाले: “बिहारच्या लोकांना माहित आहे की पुढच्या निवडणुकीत फक्त मोदीच आहेत जीचे कमळ [BJP’s electoral symbol] बिहारमध्ये फुलतील.”
आपल्या भाषणादरम्यान, केंद्रीय गृहमंत्र्यांनी विमानतळासह राज्यातील अनेक केंद्र सरकारच्या प्रकल्पांची यादी केली. जमावाला संबोधित करताना शाह म्हणाले: “अरे तालियां बजाओ. ये एअरपोर्ट आप के लिए बनाया है” (टाळ्या, आम्ही तुमच्यासाठी हे विमानतळ बांधले आहे).
आज नंतर श्री शाह किशनगंजमध्ये बिहारमधील भाजप खासदार, आमदार आणि माजी मंत्र्यांची बैठक घेणार आहेत. संध्याकाळी ते भाजपच्या प्रदेश कोअर कमिटीच्या बैठकीचे अध्यक्षपद भूषवणार आहेत.